Bongo5.com

African Film Development Awards 2013: Kanumba atajwa kuwania ‘Lifetime achievement award in film making’

Majina ya watakaowania tuzo za African Film Development mwaka 2013 yametajwa ambapo marehemu Steven Kanumba ametajwa kuwania kipengele cha ‘Lifetime achievement award in film making’.

Promo copy

Katika kipengele hicho Kanumba anachuana na Sotigui Kouyate (Actor/Mali) aliyefariki 2010, Omar Seck (Actor/Senegal) aliyefariki 2010 na Moustafa Alassane (Director/Niger.

Rais Jakaya Kikwete naye atachukua tuzo maalumu ya SPECIAL RECOGNITION LIST ambapo wengine watakaopokea ni pamoja na marais wa Gambia, Nigeria, Governor Godswill Akpabio (Akwa Ibom State, Nigeria), Dr. Emmanuel Uduaghan (Governor Delta State, Nigeria), Oronto Douglas na Youssou N’Dour (Senegal).

Filamu nyingine ya kitanzania iliyotajwa kuwania tuzo hizo ni Mzee wa Kibajaji ambayo itawania kipengele cha BEST AFRICAN ANIMATED FILM.

Tuzo hizo zitatolewa June 29 kwenye hoteli ya Hyatt Regency ambapo zitawatuza watu, serikali na makampuni yaliyotoa mchango mkubwa kwa maendeleo ya filamu barani Afrika. Jumla ya tuzo 30 zitatolewa kwa kutumia nominations na tuzo 6 zitatolewa kwenye vipengele visivyokuwa na nominations.

Tuzo hizo pia zitawapa heshima waigizaji wakongwe wa Marekani wenye asili ya kiafrika Morgan Freeman na Whoopie Goldberg.

List nzima ya nominations za AFRICAN FILM DEVELOPMENT AWARDS…

1. BEST AFRICAN ACTOR IN DIASPORA

Chinwetel Ejiofor
Djimon Hounsou
Idris Elba
Lazaro Ramos
Yao B Nunoo

2. BEST AFRICAN ACTRESS IN DIASPORA

Thandie Newton
Charlize Theron
Sophie Okonedo
Gubourey Sidibe
Rachel Mwanza

3. MOST SUPPORTIVE FEDERAL GOVERNMENT IN AFRICA TOWARD FILM DEVELOPMENT

Nigeria
Tanzania
South Africa
Egypt
Cameroon

4. MOST SUPPORTIVE BANK IN AFRICA

United Bank of Africa
Standard Chartered
Access Bank
Ecobank
NMB


5. MOST OUTSTANDING FILM VENTURE IN AFRICA

Iroko TV
Africa Metropolis
AMAA
African Magic
African Women in Cinema

6. MOST OUTSTANDING FILM FESTIVAL IN AFRICA

Abuja International Film Festival
Durban International Film Festival
Cairo International Film Festival
Zenzibar International Film Festival
FESPACO Festival Du Film Carthage

7. LIFETIME ACHIEVEMENT AWARD IN FILM MAKING

Sotigui Kouyate (Actor/Mali) Died 2010
Omar Seck (Actor/Senegal) Died 2010
Steven Kanumbe (Actor/Egypt)
Moustafa Alassane (Director/Niger)

8. BEST AFRICAN ACTOR

Wale Ojo (Nigeria) Phone Swap
Mohammed Bastaoui (Morocco) Rough Hands
Joseph Wairimu (Kenya) Nairobi Half Life
Deon Lotz (RSA) Beauty
Amr Waked (Egypt) Winter of Discontent

9. BEST AFRICAN ACTRESS

Eva Mugalela (Mozambique) Virgin Margarida
Houda Rihana (Morocco) Rough Hands
Florence Masebe (RSA) Elelwani
Omotola Jalade Ekeinde (Nigeria) Ije
Ama K Abrese (Ghana) Ties That Bind

10. BEST AFRICAN ACTOR IN A SUPPORTING ROLE

John Dumelo (Ghana) Ties That Bind
Salah AL-Hanafy (Egypt) Winter of Discontent
Thomas Gumede (RSA) Otelo Burning
Olwenya Maina (Kenya) Nairobi Half Life
Joseph Benjamin (Nigeria) The Contract

11. BEST AFRICAN ACTRESS IN A SUPPORTING ROLE

Patience Ozokwo (Nigeria) Turning Point
Hermelinda Cimela (Mozambique) Virgin Magarida
Ada Ameh (Nigeria) Phone Swap
Michelle Scott (RSA) Beauty
Mame Aston Diallo (Senegal) La Pirogue

12. BEST AFRICAN FILM

Otelo Burning (RSA)
La Pirouge (Senegal)
Ties That Bind (Ghana)
Ninah’s Dowry (Cameroon)
Nairobi Half Life (Kenya)

13. BEST AFRICAN DIRECTOR

Moussa Toure (Senegal) La Pirouge
Faouzi Bensaidi (Morocco) Death For Sale
Leila Djansi (Ghana) Ties That Bind
Kunle Afolayan (Nigeria) Phone Swap
Sara Blecher (RSA) Otelo Burning

14. BEST AFRICAN PRODUCER

Pedro Pimenta (Mozambique) Virgin Margarida
Sara Blecher (RSA) Otelo Burning
Chineze Xandria Anyaene (Nigeria) Ije
Leila Djansi (Ghana) Ties That Bind

15. MOST OUTSTANDING AFRICAN FILM MAKER

Izu Ojukwu (Nigeria)
Steven Markovitz (RSA)
Moussa Toure (Senegal)
Fewzi Ben Saidi (Morocco)
Shirley Frimpong-Manso (Ghana)

16. MOST ACCESSIBLE FILM FUND PROJECT

Nigerian Entertainment Intervention Fund
National Film and Video Foundation (RSA)

17. MOST OUTSTANDING FILM PROMOTER

Mariama Sylla (Senegal)
Thierno Ibrahima Dia (Senegal)
Victor Okhai (Nigeria)
Hans Christian Mahnke (Namibia)
Lilian Baksalevowicz (RSA)

18. MOST OUTSTANDING FILM DISTRIBUTION COMPANY

Indigenous Films
Silverbird Cinemas
Arab Film Distributions
Cote Ouest Audio Visual
Steps Entertainment Limited

19. MOST PROMISING AFRICAN FILMMAKER

Joel Karekazi (Rwanda)
Tosh David Gitonga (Kenya)
Chineze Xandria Anyaene (Nigeria)
Victor Viyuoh (Cameroon)
Sherrif L. Bandary (Egypt)

20. BEST AFRICAN FILMMAKER IN DIASPORA

Alain Gomis
Newton Aduaka
Gavin Hood
Akosua Adoma Owusu
Mahamat Saleh Haroun

21. BEST AFRICAN CINEMATOGRAPHER

Thomas Letellier (Niger) La Pirouge
Jonathan Kovel (RSA) Of Good Report
Lance Gewer (RSA) Otelo Burning
Yinka Edwards (Nigeria) Phone Swap
Victor Credi (Egypt) Winter of Discontent

22. BEST AFRICAN EDITOR

Megan Gill (RSA) Otelo Burning
Hisham Saqr (Egypt) Winter of Discontent
Avril Beukes (Ghana) Ties That Bind
Mkaiwawi Mwakaba (Kenya) Nairobi Half Life
Achille Brice (Cameroon) Obsession

23. BEST SCREENPLAY IN AN AFRICAN FILM

Sheila Frimpong Manso (Ghana) A Perfect Picture
Ibrahim El Batout, Ahmed Amer, Yasser Naeem, Habi Seoud (Egypt) Winter of Discontent
Potash Charles Matathia, Samuel Munene, Serah Mwihaki (Kenya) Nairobi Half Life
James Whyle, Sara Blecher, The Cast Workshop (RSA) Otelo Burning
Victor Viyuoh (Cameroon) Ninah’s Dowry

24. BEST MUSIC SCORE IN AN AFRICAN MOVIE

Alan Ari Lazar (RSA) Otelo Burning
Ahmed Mostafa Saleh (Egypt) Winter of Discontent
Wasis Diop (Senegal) A Screaming Man
Chris Letcher (RSA) Elelwani
Ben Ludik (RSA) Beauty

25. BEST AFRICAN ANIMATED FILM

Haza Lambo (Madagascar)
Omnimon (Cameroon)
Mzee Wa Kibajaji ( Tanzania)
What a Big Birthday Party (Nigeria)
Boom Boom (Egypt)

26. BEST SHORT FILM BY A FILM STUDENT

Category still open till 1st of June. Duration Max. 15mins

27. BEST DOCUMENTARY BY AN AFRICAN

African Cypher (RSA) Brain Little
The Kachikally Code (The Gambia) Efe Omo Igori
Touba (Senegal) Elizabeth Chai Vasarhely
Fuelling Poverty (Nigeria) Ishaya Bako
Mkwawa (Tanzania) Alkemist Media

28. MOST OUTSTANDING FILM JOURNALIST

Claire Diao
Chiaka Orjiako
Azuh Amatus
Gerald Langiri

29. BEST KISWAHILI FILM

Chumo – Jordan Rider
Network – John Kallage
Mdundiko – Jackson Kabirigi
Sunshine – Karabani
Zamoro – Shams Bhanji

30. SPECIAL JURY TO A FILMAMKER

WILL BE DECIDED BY THE JURY DURING SELECTION OF THE RECIPIENTS

31. SPECIAL RECOGNITION AWARD OF EXCELLENCE AS AN ACTOR

Morgan Freeman
Whoopi Goldberg

SPECIAL RECOGNITION LIST

The President of Gambia
The President of Tanzania
The President of Nigeria
Governor Godswill Akpabio (Akwa Ibom State, Nigeria)
Dr. Emmanuel Uduaghan (Governor Delta State, Nigeria)
Oronto Douglas
Youssou N’Dour (Senegal)

Add a comment

comments